Ibi tí ó yẹ kí ó jẹ́ ọjà ọ̀sẹ̀ tí ó kún fún erò ní abúlé Jilli, ní agbègbè ààlà Ìpínlẹ̀ Yobe àti Borno, ti di ojúgun lẹ́yìn tí ọkọ̀ òfuurufú ajagun ti ilẹ̀ Nàìjíríà ju bọ́ǹbù sí àárín ọjà náà ní ọ̀sán Saturday. Ìròyìn fi lélẹ̀ pé ó kéré tán ènìyàn ọgọ́rùn-ún, títí kan àwọn ọmọdé, ni wọ́n pàdánù ẹ̀mí wọn nínú ìṣẹ̀lẹ̀ náà.
Àwọn ẹgbẹ́ tó ń jà fún ẹ̀tọ́ ọmọnìyàn bíi Amnesty International ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn tí ọ̀rọ̀ náà kàn ni wọ́n ti gbé lọ sí ilé-ìwòsàn ìjọba ní Geidam. Olùdarí Amnesty International ní Nàìjíríà, Isa Sanusi, sọ pé àwọn ní fọ́tò àwọn ọmọdé tí wọ́n kú nínú ìkọlù yìí, ó sì rọ ìjọba láti ṣe ìwádìí tó múnádóko lórí ohun tó fà á tí bọ́ǹbù náà fi já sí àárín àwọn aláìṣẹ̀.
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Yobe nípasẹ̀ Olùdámọ̀ràn Pàtàkì lórí ètò ààbò, Dahiru Abdulsalam, jẹ́wọ́ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ nígbà tí àwọn ọmọ ogun ojú òfurufú ń gbìyànjú láti kọlu àwọn agbabọ́ọ̀lù Boko Haram tí wọ́n sápàmọ́ sí agbègbè náà. Ó ṣàlàyé pé "àṣìṣe" ni ìkọlù náà jẹ́, ó sì sọ pé àwọn ará ìlú tí wọ́n wá láti Geidam ni wọ́n farapa nínú ìṣẹ̀lẹ̀ náà nígbà tí wọ́n ń ṣòwò lọ́wọ́ nínú ọjà Jilli.
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Yobe, Mai Mala Buni, ti pàṣẹ fún àwọn elétò ìrànlọ́wọ́ pàjáwìrì (SEMA) láti bẹ̀rẹ̀ sí ní tọ́jú àwọn tí ọ̀rọ̀ náà kàn àti láti fún àwọn mọ̀lẹ́bí àwọn tó kú ní ìrànlọ́wọ́.
